Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Ibuprofen 200mg

Công dụng (Chỉ định)

Thuốc giảm đau hạ sốt Advil Liqui-Gels

  • Giảm các triệu chứng đau đầu, đau răng, đau lưng, đau do kinh nguyệt không đều
  • Giảm đau nhức do cảm sốt, viêm khớp

Liều dùng

  • Trẻ em từ 12 tuổi và người lớn: Uống 1 viên trong khoảng 4-6 giờ.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

Không dùng thuốc giảm đau hạ sốt Advil Liqui-Gels cho những trường hợp

  • Trẻ em dưới 12 tuổi
  • Phụ nữ đang trong 3 tháng cuối thai kì
  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Ngoài tác dụng điều trị thuốc Advil Liqui-Gels có thể gây ra một vài tác dụng phụ như chứng ợ nóng, đau bụng, loét , chảy máu hay bị cao huyết áp.

Tương tác với các thuốc khác

  • Chưa có báo cáo

Lưu ý khi sử dụng (cảnh báo và thận trọng)

  • Dị ứng Alert: Ibuprofen có thể gây nên phản ứng dị ứng nặng có thể bao gồm phát ban, hen suyễn (thở khò khè) sưng mặt hay sốc.
  • Không sử dụng với người bị bệnh tim, bệnh thận hay đang dùng thuốc lợi tiểu.

Lưu ý khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Phụ nữ đang mang thai hoặc cho con bú, tham khảo ý kiến một chuyên viên y tế trước khi sử dụng.
  • Điều quan trọng là không sử dụng sản phẩm trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

Lưu ý khi dùng cho người lái xe và thường cuyên vận hành máy móc

  • Chưa có báo cáo

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm