Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Ibuprofen 200mg
  • Tá dược: Vừa đủ 1 viên

Công dụng (Chỉ định)

Thuốc Ibuprofen IB Tablets có công dụng giảm đau trong những trường hợp:

  • Đau nhức xương khớp, đau cơ, đau lưng, vai gáy, đầu gối, đau do viêm khớp nhẹ…
  • Đau bụng do kinh nguyệt, đau do chuột rút…
  • Giúp hạ sốt, làm giảm tình trạng cảm cúm thông thường, sổ mũi, nhức đầu

Liều dùng

  • Uống 1-2 viên trong mỗi 6 giờ, nhưng không quá 6 viên trong vòng 24 giờ.
  • Không uống liên tục quá 10 ngày.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

  • Không dùng thuốc Ibuprofen IB Tablets cho người mẫn cảm hay dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Sử dụng thuốc Ibuprofen IB Tablets có thể gây ra một vài tác dụng phụ như:

  • Rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt, ợ nóng,
  • Nổi ban đỏ, dị ứng da
  • Sốt cao kéo dài
  • Mất ngủ
  • Tình trạng đau nhức không giảm

Tương tác với các thuốc khác

  • Thuốc có thể gây tương tác thuốc
  • Thông báo cho bác sĩ bất kì loại thuốc hay thực phẩm chức năng bạn đang dùng

Lưu ý khi sử dụng (cảnh báo và thận trọng)

Lưu ý khi sử dụng

  • Thuốc chỉ có tác dụng giảm đau tạm thời, không có tác dụng trị bệnh vĩnh viễn
  • Trẻ em trên 12 tuổi khi sử dụng thuốc cần có chỉ định của bác sĩ

Lưu ý khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Thận trọng khi dùng cho đối tượng này

Lưu ý khi dùng cho người lái xe và thường xuyên vận hành máy móc

  • Thuốc gây ra một vài tác dụng phụ liên quan đến hệ thần kinh: Choáng váng, đau đầu… nên thận trọng khi dùng cho đối tượng này

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm