Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Acetaminophen 500mg
  • Tá dược: Carnauba Wax, Croscarmellose Natri, hypromellose, Polyethylene Glycol, Povidone, Sodium metabisulfite, Sodium starch glycolate, tinh bột, Stearic Acid

Công dụng (Chỉ định)

Extra Strength Acetaminophen chỉ định:

  • Giảm nhanh các triệu chứng đau đầu, đau răng, đau cơ
  • Giảm các triệu chứng cảm cúm, giúp hạ sốt nhanh chóng
  • Kháng viêm, chống lại sự xâm nhập của vius gây hại
  • Giúp người bệnh nhanh chóng lấy lại tinh thần

Liều dùng

  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Uống 1-2 viên các 6 tiếng tùy theo mức độ nặng nhẹ, không sử dụng quá 6 viên trong 24h

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

Không sử dụng Extra Strength Acetaminophen cho những trường hợp:

  • Người mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Không dùng chung với những dược phẩm chứa paracetamol tránh trường hợp quá liều

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Nhìn chung, Paracetamol an toàn ở liều khuyến cáo tuy nhiên sử dụng quá liều có thể gây độc tính trên gan, thận với các biểu hiện như nước tiểu sậm màu, phân có màu đất sét, vàng da, vàng mắt, nguy hiểm hơn có thể dẫn tới tử vong.
  • Khi sử dụng Paracetamol có thể gây một số phản ứng dị ứng nghiêm trọng: phát ban, nổi mẩn da, sưng mặt, sưng môi, sưng lưỡi, sưng họng, khó thở.

Tương tác với các thuốc khác

  • Etanol, Leflunomide, Lomitapide, Mipomersen, Pexidartinib, Prilocaine, Natri nitrit, Teriflunomide…

Lưu ý khi sử dụng (cảnh báo và thận trọng)

  • Sử dụng Paracetamol chung với rượu hoặc các chế phẩm liên quan có thể gây độc lên gan
  • Không sử dụng các thuốc chứa paracetamol tránh trường hợp quá liều gây suy thận, gan…
  • Phản ứng da nghiêm trọng, có khả năng gây tử vong bao gồm hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân, hội chứng Lyell tuy hiếm nhưng đã xảy ra với paracetamol, thường không phụ thuộc vào tác dụng của các thuốc khác.
  • Người bị phenylceton – niệu (nghĩa là, thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

Lưu ý khi sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến ADR có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.
  • Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng paracetamol không thấy có ADR ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm