Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Ibuprofen 200mg

Công dụng (Chỉ định)

Thuốc Ibuprofen có công dụng

  • Giúp làm giảm nhanh các cơn đau như: đau nhức cơ, đau lưng, đau răng, đau đầu, …
  • Giúp hạ sốt nhanh chóng, ngoài ra còn điều trị được cảm cúm, cảm lạnh thông thường.
  • Giúp giảm cơn đau cơ bắp hiệu quả cho người thường xuyên như vận động viên hay phải lao động vất vả hàng ngày.
  • Giúp giảm đau răng.

Liều dùng

  • Mỗi ngày uống 1-2 viên, mỗi viên uống cách nhau khoảng 4-6 tiếng.
  • Không sử dụng quá 6 viên trong 1 ngày.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

Không dùng thuốc Ibuprofen cho những đối tượng:

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Phụ nữ có thai và cho con bú
  • Người mẫn cảm hay dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Thuốc cũng có một số tác dụng phụ không mong muốn chung giống như các thuốc kháng viêm không steroid khác nhưng ít có tác dụng phụ đối với dạ dày – ruột hơn,
  • Sản phẩm cũng ảnh hưởng tới sự ức chế kết tập tiểu cầu, nhưng vấn đề này có thể hồi phục được.
  • Sử dụng thuốc kháng sinh Ibuprofen có thể gây ra một vài tác dụng không mong muốn như: Ợ nóng, đau dạ dày nhẹ, rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt, lo lắng, phản ứng nhạy cảm.

Tương tác với các thuốc khác

  • Thuốc có thể gây ra tình trạng tương tác thuốc
  • Thông báo với bác sĩ về bất kì loại thuốc và thực phẩm chức năng bạn đang dùng

Lưu ý khi sử dụng (cảnh báo và thận trọng)

  • Chỉ dùng thuốc hạ sốt cho trẻ khi thân nhiệt của trẻ trên 38,5°C. Chú ý chườm mát và bổ sung oresol đề phòng mất nước cho trẻ.

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm